PDA

View Full Version : [THẮC MẮC] Về tuổi người lao động quá tuổi hưu



TrinhYenLinh
07-09-2017, 14:07
Gửi BHXH Quận 3
Hiện tại đơn vị có NLĐ(nữ) đang làm việc mà NLĐ đã quá tuổi hưu, đồng thời đang tham gia BHXH.
Vì cô làm các công việc văn phòng được nên cty trả lương và tham gia BH cho cô
Vậy việc này có được không ?
Xin chân thành cảm ơn

quan3
12-09-2017, 10:24
Đơn vị có nữ lao động đến năm 2017 quá đủ tuổi nghỉ hưu (55 tuổi) còn đủ sức khoẻ, muốn làm việc và tiếp tục đóng BHXH cho người lao động: Đơn vị tham khảo khoản 1, 2 Điều 2 Nghị định số 115/2015/NĐ-CP ngày 11/11/2015 của Chính phủ, nếu người lao động của đơn vị thuộc đối tượng người lao động tham gia BHXH bắt buộc theo Nghị định này thì vẫn tiếp tục đóng BHXH