Từ 1 đến 2 của tổng số 2

Chủ đề: Mua BHYT tự nguyện _Hộ gia đình _ (Mua 1 lần 5 năm)

  1. #1
    Thành viên
    Ngày tham gia
    Aug 2017
    Bài viết
    1

    Mua BHYT tự nguyện _Hộ gia đình _ (Mua 1 lần 5 năm)

    Kính chào Ban biên tập.

    Hiện tại tôi đang mua BHYT tự nguyện theo từng năm. Nay tôi có thể mua BHYT tự nguyện (Hộ gia đình) cùng một lúc và trả tiền một lần cho 5 năm được không? (Ví dụ: tôi mua BHYT cho các năm 2018,2019,2020.2021,2022 và đóng tiền một lần luôn cho 5 năm)

    Rất mong sự phúc đáp của Ban biên tập.
    Xin chân thành cảm ơn.

  2. #2
    Quản trị thinc's Avatar
    Ngày tham gia
    Jun 2016
    Bài viết
    1,107
    Bảo hiểm xã hội Thành phố Hồ Chí Minh xin chào bạn!

    Căn cứ Khoản 7 Điều 19 Quyết định 595/QĐ-BHXH ngày 14/4/2017 của BHXH Việt Nam quy định đối tượng thuộc nhóm tham gia BHYT theo hộ gia đình tại Khoản 5 Điều 17 định kỳ 03 tháng, 06 tháng hoặc 12 tháng, người đại diện hộ gia đình trực tiếp nộp tiền đóng BHYT cho cơ quan BHXH hoặc đại lý thu BHYT tại cấp xã.

    Hiện tại, chưa có quy định về phương thức đóng BHYT 1 lần cho 5 năm. Bạn chỉ có thể tham gia 3 tháng, 6 tháng hoặc 1 năm.

    Bảo hiểm xã hội Thành phố Hồ Chí Minh xin chào bạn!
    Last edited by quanlythu; 13-09-2017 at 09:47.
    PHÒNG QUẢN LÝ THU BHXH TPHCM

Thông tin Chủ đề

Users Browsing this Thread

Có 1 thành viên đang xem. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •