Từ 1 đến 2 của tổng số 2

Chủ đề: Sai địa chỉ trên thẻ bhyt

  1. #1
    Thành viên
    Ngày tham gia
    Jul 2016
    Bài viết
    3

    Sai địa chỉ trên thẻ bhyt

    Xin chào AD!
    - Xin cho tôi hỏi trường hợp địa chỉ trên thẻ BHYT khôn khớp vói địa chỉ trên CMND thì có ảnh hưởng tới quyền lợi khám chữa bệnh không?
    - Tôi có cần làm thủ tục điều chỉnh thẻ BHYT không?

    Trân trọng!

  2. #2
    Quản trị
    Ngày tham gia
    May 2016
    Bài viết
    4,432
    Bảo hiểm xã hội thành phố Hồ Chí Minh xin chào bạn !

    Theo quy định tại Điểm 1.6 Khoản 1 Điều 3 Quyết định số 1313/QĐ-BHXH ngày 02/12/2014 của Tổng Giám đốc Bảo hiểm xã hội Việt Nam về việc ban hành mẫu thẻ bảo hiểm y tế thì thông tin địa chỉ được in trên phôi thẻ BHYT khi phát hành cho người sử dụng là địa chỉ nơi cư trú (thường trú, tạm trú) của người có tên trên thẻ BHYT.
    Do đó, để đảm bảo quyền lợi khám chữa bệnh của người tham gia BHYT, trường hợp thông tin địa chỉ trên thẻ BHYT không đúng với giấy CMND thì bạn cần lập hồ sơ điều chỉnh theo phiếu GNHS 402 nộp cho cơ quan BHXH nơi cấp thẻ để điều chỉnh lại. Bạn có thể tham khảo thủ tục hồ sơ tại địa chỉ: http://bhxhtphcm.gov.vn/thu-tuc-ho-s...bhxh-the-bhyt/

Thông tin Chủ đề

Users Browsing this Thread

Có 1 thành viên đang xem. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •