Từ 1 đến 2 của tổng số 2
  1. #1
    Thành viên
    Ngày tham gia
    Aug 2018
    Bài viết
    4

    BHYT Chế độ thai sản

    Chào Anh/Chị
    Em có vấn đề về BHYT khi nghĩ thai sản,hiện tại e tra cứu trên hệ thông thì em tháy Họ tên: Nguyễn Thị Tú Trinh, Ngày sinh: 29/04/1992, Thẻ có giá trị sử dụng: Từ ngày 01/06/2018 đến ngày 31/12/2018. Đầu tháng 1/2018 em đa nghĩ thai sản như ngày dự sinh là 19/02/2018,như ngày 31/12/2018 đã hết hạng của Thẻ BHYT vậy cho em hỏi như thế khi em sinh có dùng được BHYT không ?
    Cảm ơn Anh /Chị .

  2. #2
    Quản trị
    Ngày tham gia
    Jul 2016
    Bài viết
    685
    Có lẽ bạn đã ghi nhầm ngày dự sinh là ngày 19/02/2018 thay vì ngày 19/02/2019 ? Trường hợp thẻ BHYT của bạn hết hạn ngày 31/12/2018 mà bạn dự sinh ngày 19/02/2018 thì bạn phải mua thẻ BHYT theo diện hộ gia đình để được hưởng quyền lợi về BHYT khi sinh con. Lưu ý: thẻ BHYT theo diện hộ gia đình có giá trị sử dụng sau 30 ngày, kể từ ngày đóng BHYT (quy định tại điểm c khoản 10 Điều 15 Luật BHYT sửa đổi, bổ sung năm 2014).

Bài viết được xem nhiều cùng Box:

Thông tin Chủ đề

Users Browsing this Thread

Có 1 thành viên đang xem. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •