Từ 1 đến 2 của tổng số 2

Chủ đề: đóng BHXH đủ 20 năm có thể không gia giam bhxh nhưng vẫn đi làm tại công ty

  1. #1
    Thành viên
    Ngày tham gia
    Jul 2016
    Bài viết
    55

    đóng BHXH đủ 20 năm có thể không gia giam bhxh nhưng vẫn đi làm tại công ty

    a/c cho e hỏi ở công ty em có nhiều trường hợp người lao động tham gia BHXH gần đủ 20 năm ( khoản 19 năm). nay người lao động có nguyện vọng không tham gia BHXH để hưởng trợ cấp BHXH 1 lần nhung vẫn tiếp tục tham gia tại công ty nữa có được không?
    mong a/c giải đáp thắc mắc

  2. #2
    Quản trị
    Ngày tham gia
    Jul 2016
    Bài viết
    261
    Diễn đàn BHXH/TP. HCM trả lời:

    Theo quy định điểm b khoản 1 Điều 8 Nghị định 115/2015/NĐ-CP ngày 11/11/2015 của Chính phủ quy định chi tiết một số điều của Luật BHXH vế BHXH bắt buộc: Sau một năm nghỉ việc mà chưa đủ 20 năm đóng BHXH và không tiếp tục đóng BHXH thì người lao động sẽ nhận trợ cấp một lần.

    Xin chào./.

Thông tin Chủ đề

Users Browsing this Thread

Có 1 thành viên đang xem. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •