Từ 1 đến 2 của tổng số 2
  1. #1
    Thành viên
    Ngày tham gia
    Aug 2016
    Bài viết
    4

    Đóng tiền gia hạn thẻ BHYT khác nơi đăng ký ban đầu được không?!!

    Xin chào hỏi đáp BHXH.
    Em đăng ký và mua BHYT tại Q.Gò Vấp, Hcm vào ngày 01/10/2016. Hiện tại em vẫn còn tham gia đóng BHYT. Vì lý do công việc nên em chuyển công tác dài hạn từ HCM ra tỉnh Bình Định. Tới tháng 9/2019 là tới kỳ gia hạn Thẻ BHYT kế tiếp của em. Em xin hỏi em có thể đóng tiền gia hạn thẻ BHYT tại địa phương khu vực em công tác (Tỉnh Bình Định) được không? Em mong nhận được trả lời sớm nhất từ hỏi đáp BHXH ạ. Em xin chân thành cảm ơn.

  2. #2
    Quản trị thinc's Avatar
    Ngày tham gia
    Jun 2016
    Bài viết
    1,107
    Bảo hiểm xã hội Thành phố Hồ Chí Minh xin chào bạn!

    Căn cứ Khoản 2 Điều 13 Luật số 46/2014/QH13 sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật bảo hiểm y tế (BHYT) ngày 13/06/2014 quy định trường hợp một người đồng thời thuộc nhiều đối tượng tham gia bảo hiểm y tế khác nhau quy định tại Điều 12 của Luật này thì đóng bảo hiểm y tế theo đối tượng đầu tiên mà người đó được xác định theo thứ tự của các đối tượng quy định tại Điều 12 của Luật này.

    Trường hợp bạn thuộc đối tượng tham gia BHYT bắt buộc thì đơn vị sử dụng lao động có trách nhiệm đăng ký tham gia cho bạn tại BHXH quản lý tại địa bàn trụ sở doanh nghiệp, trong trường hợp bạn thuộc đối tượng tham gia BHYT hộ gia đình thì bạn đăng ký mua thẻ tại Đại lý thu nơi thường trú hoặc tạm trú.

    Bảo hiểm xã hội Thành phố Hồ Chí Minh trả lời để bạn biết và thực hiện.
    Last edited by thinc; 02-10-2019 at 13:34.
    PHÒNG QUẢN LÝ THU BHXH TPHCM

Thông tin Chủ đề

Users Browsing this Thread

Có 1 thành viên đang xem. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •