Từ 1 đến 2 của tổng số 2

Chủ đề: Thẻ BHYT

  1. #1
    Thành viên
    Ngày tham gia
    Dec 2016
    Bài viết
    1

    Thẻ BHYT

    Bảo hiểm xã hội Quận 8 vui lòng cho tôi hỏi: Gia đình tôi là hộ nghèo, tôi làm ở một doanh nghiệp tư nhân... Cho tôi hỏi tôi có được đổi mã KCB để được hưởng theo hộ gia đình nghèo không? và mã thẻ BHYT của tôi được thể hiện như thế nào? Xin cảm ơn...


  2. #2
    Quản trị
    Ngày tham gia
    Apr 2016
    Bài viết
    78
    BHXH Quận 8 xin lỗi chị về sự chậm trễ trả lời câu hỏi.Bảo hiểm xã hội Quận 8 trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Căn cứ Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật BHYT (Luật số 46/2014/QH13, có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2015); Điểm h Khoản 3 Điều 1 Thông tư liên tịch số 41/2014/TTLT-BYT-BTC ngày 24/11/2014 của liên Bộ Y tế, Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện BHYT; Quyết định số 959/QĐ-BHXH ngày 09/9/2015 của Tổng Giám đốc BHXH Việt Nam quy định về quản lý thu BHXH, BHYT, BHTN; quản lý sổ BHXH, thẻ BHYT.
    Bạn thuộc hộ gia đình nghèo được quỹ BHYT thanh toán 100% chi phí khám chữa bệnh, thẻ BHYT được chuyển đổi sang mã quyền lợi cao hơn (mức 2).
    Đề nghị bạn liên hệ với cơ quan BHXH để được điều chỉnh mã quyền lợi cao hơn. Hồ sơ nộp theo phiếu giao nhận hồ sơ 402 gồm thẻ BHYT, giấy chứng nhận hộ nghèo.

Bài viết được xem nhiều cùng Box:

Thông tin Chủ đề

Users Browsing this Thread

Có 1 thành viên đang xem. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •